Isra’ila ta kawo ƙarshen mamayar da ta yi wa Gaza — Tinubu
Isra’ila ta kawo ƙarshen mamayar da ta yi wa Gaza — Tinubu
Shugaban Ƙasa, Bola Tinubu ya yi kira da a kawo ƙarshen tashin hankalin da ke faruwa a Gaza, don rage wahalar da miliyoyin al’umma ke fuskanta sakamakon rikicin Isra’ila da Falasɗinu.
Da yake magana a wani taron ƙasashen Larabawa da Musulmai a Birnin Riyadh na Ƙasar Saudiyya, Tinubu ya bayyana goyon bayan Najeriya na nemar wa Isra’ilawa da Falasɗinawa damar rayuwa tare cikin lumana.
Tinubu ya jaddada buƙatar girmama haƙƙoƙin fararen hula, inda ya nemi a samu daidaito a rikicin Gabas ta Tsakiya.
Ya ce, “A tsarin duniya da ke bisa doka, kowace ƙasa na da haƙƙin kare kanta, amma ya zama dole a yi la’akari da daidaito.
“Ba za a iya ɗaukar rayuwar duk wata al’umma da burinsu na gaba a matsayin abin da ba shi da muhimmanci ba.”
Ya yaba wa shugabannin Saudiyya kan shirya taron, inda ya tabbatar da cewa Najeriya za ta tallafa wa ƙoƙarin samar da zaman lafiya a yankin Gabas ta Tsakiya.