Skip to content

Manuniya

…taskar labarai

home
  • Home
  • Labarai
  • Fitattun Labaru
  • Kannywood
    • Nishadi
  • Addini da Rayuwa
  • Kasuwanci
  • Wasanni
  • Home
  • Labarai
  • Fitattun Labaru
  • Kannywood
    • Nishadi
  • Addini da Rayuwa
  • Kasuwanci
  • Wasanni

Tag: #Buhari #Debora #Shehu_Shagari #Sokoto #Manuniya

Addini da Rayuwa

Cikin damuwa😭 Sheikh Nuru Khalil yayi Allah wadai game da kisan gillah da akayi wa Harira a Anambara

Posted onMay 26, 2022May 26, 2022

Sheikh Nuru Khalil yayi Allah wadai game da kisan gillah da akayi wa Harira da Ć´aĆ´an ta biyu a Anambara. Sheikh Nuru Khalil ya fito …

Addini da Rayuwa

Duk wanda bai fito ya goyi bayan musulmai ba akan Deborah Sameul baza mu zabe shiba

Posted onMay 24, 2022May 24, 2022

Wani Malamin ya fito yace duk wanda bai fito ya goyi bayan musulmai ba akan Deborah Sameul baza mu zabe shiba a zaɓen shekarar 2023. …

Labarai

PDP ta tsayar da Barista Laila Buhari ‘yar takarar sanata a Kano ta tsakiya

Posted onMay 24, 2022May 24, 2022

Jam’iyyar PDP sun yi zaɓen fida gwani, sun tsayar da Barista Laila Buhari a matsayin ‘yar takarar sanata a yankin Kano ta tsakiya. A ranar …

Labarai

Anyi kira da a sauke babban limamin Abuja Ibrahim Maqari |Fantami Yana shan suka…

Posted onMay 23, 2022May 23, 2022

Anyi kira da a sauke babban limamin Abuja Ibrahim Maqari, ta inda kuma Professor Isah Ali Ibrahim Pantami yake shan suka a kan Deborah Sameul. …

Fitattun Labaru

KANO :- ‘Yan sanda sun kama wata mota da Bama – Bamai da bindiga AK-47

Posted onMay 22, 2022May 22, 2022

Rundunar ‘yan sandan jihar kano ta kama wata mota da bama bamai da bindiga ƙirar AK-47 a cikin motar. Sanarwa ta fita ne safiyar ranar …

Wasanni

Buhari ka sake bamu dama mu buga wasan duniya D’Tigress

Posted onMay 20, 2022May 20, 2022

Ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta Nijeriya ta mayar da martani ga shugaban ƙasa Muhammad Buhari na janye Nijeriya daga duk wani wasan ƙwallon kwando …

Labarai

Ƙasar Saudiyya Ta Bayar Tallafin Naira 131m Ga Marayu 1,960 A Kebbi

Posted onMay 20, 2022May 20, 2022

Ƙungiyar Masarautar Larabawa ta ƙasar Saudi Arabiya mai suna ( International Islamic Relief Organisation) ta bada naira miliyan 131 ga marayu 1,960 a jihar Kebbi. …

Labarai

Sojojin sun kashe da’yan ta’adda 42, sun kama 20, sun ceto mutane 63 a Arewa maso gabas

Posted onMay 19, 2022May 19, 2022

Hedikwatar sojoji ta ce dakarun ta na Operation haɗin kai sun kashe ‘yan ta’adda 43 sun kuma 20 tare da ceto mutum 63 da a …

Wasanni

Gasar kokowa tawagar Nijeriya ta tafi gasar cin kofin Afrika a Morocco

Posted onMay 19, 2022May 19, 2022

‘Yan wasan kokowa na Nijeriya sun tafi gasar kokowa ta Afrika wanda za’a gudanar a El- jadida dake ƙasar Morocco. Tawagar ‘yan kokowar ta haɗa …

Labarai

Gwamnatin jihar legas ta sake garfafa dokar hana acaɓa a jihar

Posted onMay 19, 2022May 19, 2022

Gwamnatin jihar legas ta sake garfafa dokar hana acaɓa a ciki jihar daga ranar 1 ga watan yuni mai zuwa. Gwamnatin jihar legas tasa dokokin …

Labarai

Ministan Kuɗin Ta Dakatar Babban Akanta Kan Badaƙalar N8bn

Posted onMay 19, 2022May 19, 2022

Ministan kuɗi da tsare tsare ta ƙasa Zainab Ahmed dakatar da babban akanta janar na tarayya Ahmed Idris kan laifin badaƙalar naira billiyan 80. Dakatarwar …

Labarai

‘Yan Bindiga Sun Kai Hari A Jihar Delta, Sun Kashe Mutum Êaya Da Ƙona Motoci Huɗu.

Posted onMay 18, 2022May 18, 2022

Mutum ɗaya ya mutu bayan da a ke zargin wasu ‘yan ungiyar masu fafutukar kafa ƙasar Biafra ( IPOB ) ne suka mamaye al’ummar Ugbolu …

Labarai

Hukumar NSCDC ta kama mata 2 da laifin safarar mata a Kwara

Posted onMay 18, 2022May 18, 2022

Jami’an tsaron farin kaya na Civil Defence NSCDC reshen jihar Kwara ta kama wasu mata guda 2 da laifin safarar ‘yan mata don karuwanci. Jami’an …

Wasanni

Mbappe ya amince da yarjejeniyar siri da suka yi da Madrida

Posted onMay 17, 2022May 17, 2022

Kylian Mbappe ya amince da yarjejeniyar siri da suka yi da Real Madrida inji Athletic. Kwantiragin Mbappe PSG zai ƙare a ƙarshen kakar gasa ta …

Labarai

Mutum tara 9 ne suka mutu a fashewar iskar gas a Kano

Posted onMay 17, 2022May 17, 2022

Adadin wanda suka mutum ya ƙaru zuwa tara a fashewar gas a Kano, ta inda aka ringa tsamo gawarwakin daga ɓargunan gini. Aƙalla mutane tara …

Labarai

KANO :- Ganduje ya janye takarar sa ya barwa Barau Jibirin Maliya takarar sanatan Kano ta Arewa.

Posted onMay 16, 2022May 16, 2022

Bayanai na nuni da cewa Gwamnan jihar Kano Dakta Abdullahi Umar Ganduje sun sami fahimtar juna da Sanata Kano ta Arewa Barau Jibirin Maliya. Daga …

Fitattun Labaru

SOKOTO :- Gwamnonin Arewa Sunyi Allah Wadai Da Kashe Deborah Sameul

Posted onMay 15, 2022May 15, 2022

Gwamnonin Arewa Sunyi Allah Wadai Da Kashe Deborah Sameul Wanda Aka Kashe A Sokoto Akan Ɓatanci Ga Fiyayyen Halitta Annabi Muhammad Rasulilahi S.A.W. Ƙungiyar Gwamnonin …

Labarai

‘Yan Bindiga Sun Kashe Mutum 1, Sun Sace Mutum 20 A Kaduna

Posted onMay 15, 2022May 15, 2022

Wasu ‘yan bindiga da aka ce suna da yawa wajen sun kai farmaƙi ƙauyen Kurmin Data da ke dake da tazarar kilomita kaɗan daga Birnin …

Labarai

Siyasar Kano :- Shekarau yaƙi amsa gayyatar Buhari saboda ya gano gayyatar ta ƙarya ce

Posted onMay 14, 2022May 14, 2022

Sanatan Kano ta tsakiya Ibrahim Shekarau tsohon Gwamnan jihar Kano ya yaƙi amsa gayyatar Gwamna Ganduje, na zuwa Abuja dan tattaunawa da Shugaban ƙasa Muhammad …

Labarai

Buhari ya yi tir da kisan da aka yiwa ɗaliba Deborah a Sokoto

Posted onMay 13, 2022May 13, 2022

Shugaban ƙasa Muhammad Buhari ya miƙa ta’aziyyar sa ga iyayen Deborah ɗalibah kwaleji Shehu Shagari dake Sokoto wanda ajali ya iske ta bayan ana zargin …

© 2022 Manuniya Powered by WordPress Theme by Design Lab